แนะนำการเปิดบัญชีธนาคารครั้งแรกให้หน่อยค่ะ

เราไม่ใช่ผู้สูงอายุนะคะ เป็นผู้ใหญ่วัยทำงานนี่แหละค่ะ แต่เป็นคนค่อนข้างเชย งกๆเงิ่นๆถ้าต้องออกไปทำธุระนอกบ้าน เราว่างงานไม่ได้ทำงานไม่มีรายได้เป็นของตัวเองแต่มีคนที่ซับพอร์ตเราได้หรือเลี้ยงดูเราได้เป็นรายเดือน เราไม่ได้มีภาระอะไร ก็ฝากทีเล็กทีน้อย ครั้งแรกอาจจะประมาณหมื่นนึง ต่อไปอาจเป็นรายเดือนประมาณเดือนละหรือครั้งละแค่สองพัน ตามแต่โอกาส อยากจะเก็บเงินไว้เรื่อยๆ แต่ถ้าจำเป็นอะไรก็คงต้องถอนออกมาใช้ ไม่เคยฝากเงินกับธนาคาร ถ้าจะเปิดบัญชีธนาคารและทำบัตรATMด้วย  เราควรไปทำกับธนาคารอะไรดี หรือฝากเงินประเภทไหนดี ต้องใช้หลักฐานขั้นตอนอะไรบ้าง และเดี๋ยวนี้เขาก็ติดตั้งแอพพลิเคชันธนาคารในโทรศัพท์มือถือแล้ว ซึ่งเราก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ เราก็อยากจะให้ใช้งานให้เป็นด้วย อยากให้ช่วยแนะนำเราด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่