เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

✓[ควันหลงหงส์หลงป่า]✓ขออนุญาตนะครับ!✓สำหรับกรณีหงส์หลงป่า!โดยสรุปเพราะว่าใส่"""เสื้อสีขาว"""กันรึเปล่าครับนั่น!!

✓ขออนุญาตตรงๆจากใจ!
พอดี!สายตาดันเผลอไปแอบเจอ
เห็นในโลกศุภ’ศัยและโลกออนไลน์ ต่างก็แซ่ซ้องก้องก๊าบ!เป็นที่ทราบ
ในวงการอย่างแพร่หลายกันไปแล้ว นั้น

Ex.อาทิ
✓ใส่สีเสื้อสีขาวแพ้มา 3 นัด
แล้วควรเอาไปเผาซะนะ!

✓รู้ทั้งรู้ว่าเสื้อสีขาวไม่ถูกโฉลก 
โลกไม่อยากจำ! ยังจะพร่ำใส่
กันอยู่นั่นแหละ!! 

✓ใส่เสื้อขาวเหมือนอยากจะถึงคราวเป็นสวอนซีกันรึยังไง?

✓เปลี่ยนสีเสื้อยังทันไหม?
ไม่ไหวจะเพลีย! เสียประตูอยู่เนืองๆ
เรื่องหัวจะปวด! สวดยวดจริงๆอ่ะ!

✓สรุปสั้นๆกันง่ายๆ
คือว่า 
""""ถ้าใส่เสื้อสีขาวแล้วแพ้""""

✓ขออนุญาตตั้งแง่ถามว่า!!

✓ทำไม?ราชันชุดขาว รีลมาดริด
ตอนนี้ คือจ่าฝูงไร้พ่ายอยู่นะครับนั่น!!

✓แถมนัดชิงUCLปีก่อน ราชันชุดขาวเขาก็ใส่เสื้อสีขาว ยังสาวหมัดจัดต้อนตือคือๆชุดแดงไปอย่างหน้าตาเฉย!!

✓สรุป ตรรกกะแพ้ชนะ!!
ของโลกฟุตบอลสมัยใหม่! 
เขาแพ้พ่ายกันด้วยสีเสื้อ
กันแล้วรึยังไงละครับนั่น!!??

✓กรุณาให้เครดิตเจ้าป่า
กันบ้างเถอะครับ
ทีมจอมทัพเขาเล่นดี ต้องชมเชย
เขาคือยอดทีมUCL 2 สมัย
ที่คว้าชัยไป1-0ด้วยฝีมืออย่างแท้จริง

✓โปรดยุติตรรกะแพ้ชนะ
เพราะสีเสื้อกันเถอะครับ?!

✓ฟุตบอลคือวิทยาศาสตร์
มิใช่ไสยศาสตร์อย่างที่คาดคิด
กันเอาไว้เลยนะครับโน่น!!

ขอแสดงความนับถือและกราบสวัสดี

อมยิ้ม36
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ไม่เกี่ยวกับสีเสื้อ
มันอ่อนเอง
ถ้ามันเก่งจริงคงได้แชมป์ลีกหลายครั้งเหมือนเรือใบ
แต่นี่30ปีได้ลีกแค่หนึ่งครั้ง แล้วร้องบอกเก่งพอๆกับเรือใบ 55555
อเนจ อนาถ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่