ใครเคยเป็นสิวอุดตันที่คางเยอะๆบ้างคะ

ขอคำปรึกษาค่ะเราเป็นสิวที่คางมาสักพักแล้วประมาณ 6-7 เดือนเลย ส่วนใหญ่จะเป็นสิวอุดตัน+สิวอักเสบชอบขึ้นมาบ่อยๆวนเวียนบริเวณคางและรอบปากค่ะ สาเหตุน่าจะมาจากฮอร์โมน+กินอาหารรสจัดติดต่อกันนานๆ เคยใช้ Eucerin กับ la roche posay สูตรสีเขียวที่ช่วยเรื่องสิวอัดเสบสิวอุดตันแล้วแต่ก็ยังมีขึ้นมาอยู่เรื่อยๆและอันเก่าที่รักษาไม่หายอยู่ ไปกดออกแล้วแต่น้องก็กลับมาเป็นซ้ำค่ะ ใครเคยเป็นแล้วรักษาหายบ้างมั้ยคะ เราเครียดมากๆเลย จากเคยหน้าเรียบเนียนตอนนี้ไม่มีความมั่นใจเลยค่ะ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่