สอบถามเรื่องการรับ oversize luggage ที่สุวรรณภูมิครับ

ผมเคยโหลดสโนว์บอร์ดมาจากญี่ปุ่น

ตอนรับสัมภาระที่สุวรรณภูมิ บางครั้งก็ขึ้นมาที่ belt แต่บางครั้งก็ไม่ขึ้น belt
ต้องไปรับเองที่ช่อง oversize luggage

ทำให้ประสบปัญหาตรงที่ ไม่รู้ว่าจะไปรอสัมภาระที่ตรงไหนดี
(รอเก้อมาก็หลายครั้ง  รอจนหมด belt กระเป๋าก็มาช่อง oversize 
บางทีไปรอที่ oversize กระเป๋าก็มาที่ belt 😂 โถ... ชีวิต)

มีท่านใดพอทราบไหมครับว่ากรณีใด กระเป๋าสโนว์บอร์ดมันจะขึ้นมาที่ belt ครับ 🏂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่