ทักคนที่แอบชอบไปคุยว่าอะไรดี?

คือเราเป็นคนที่พูดเก่งพูดได้ตลอด แต่พอเป็นคนที่แอบชอบไม่รู้จะคุยอะไรเลยค่ะ ถ้าเจอตัวจริงยังจะพอไปได้อยู่บ้าง แต่ในแชทนี่เราไปต่อไม่เป็นเลยค่ะ มีใครพอจะแนะนำวิธีชวนคุยหรือวิธีตอบกลับให้สามารถคุยกันต่อได้มั้ยคะ อยากคุยเรื่องที่เขาสนใจนะคะแต่ก็ยังไม่กล้าถามว่าเขาสนใจเรื่องอะไร พอดีเขาค่อนข้างเก็บตัวค่ะ เลยรู้อะไรไม่เยอะว่าเขาชอบอะไรบ้างTT ปล.เขากับเราเป็นเพื่อนกันค่ะแต่ไม่ได้สนิทกันเท่าไหร่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่