ท่านที่ใช้มอเตอร์ไซค์ใหญ่ หรือ Bigbike มีประสบอุบัติเหตุกันบ้างไหมครับ

อุบัติเหตุเป็นเรื่องเหนือความคาดเดา,
บางทีเราไม่ชนเขา เขาก็อาจมาชนเรา

ท่านที่ใช้มอเตอร์ไซค์ใหญ่ๆ  เช่น  Bigbike , BigScooter 
ตั้งแต่เริ่มใช้มอเตอร์ไชค์ชนิดนี้
ท่านมีประสบอุบัติเหตุกันบ้างไหมครับ

1. จำนวนกี่ครั้ง
2. ปกติขับใช้ความเร็วประมาณเท่าไร
3. ปัจจุบันชั่วโมงบินเข็มไมล์เท่าไรกับมอเตอร์ไซค์ชนิดนี้ครับ

สำหรับผม...
ผมขับมอเตอร์ไซค์ชนิดนี้มา 5-6 ปี,
ขับใช้งานทั่วไปความเร็ว  ในเมือง  = 40-60 , นอกเมือง =  80-90
อัดทดสอบรถเป็นบางครั้งบนนอกเมืองที่ทัศนวิสัยดี = 125
ประสบการณ์มอเตอร์ไชค์ชนิดนี้ขับมาแค่ 7,299 ก.ม. --> จนถึงปัจจุบันยังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุ หรือล้มแปะครับ  ยิ้ม

.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่