ลูกค้าเอารถมาซ่อม ไม่มาดูรถเลย ผ่านมา 10กว่าปีพึ่งจะมาดู แต่รถไม่อยู่แล้ว

คือ ลูกค้าเอารถมาซ่อม ไว้ รถมาสภาพผุทั้งคัน แล้วทีนี้ แกหายไปเลย ไม่มาดู รถก็ซ่อมไปได้ประมาณนึง  แล้วเราก็ติดต่อแกไม่ได้  เลยไม่ได้ซ่อมจอดผุพัง ทีนี้ลุงเจ้าของที่ ที่เราเช่าเค้าทำอู่ เค้าเห็นว่า
คันนี้จอดนานแล้วทำไม ไม่ทำ เป็น10ปีแล้ว เราก็บอกแกว่า ติดต่อเจ้าของรถไม่ได้   ลุงเจ้าของที่แกเลยบอก * ว่าขายเศษเหล็กทิ้งเลย จอดเป็น10ปีแล้ว น่าจะไม่เอาแล้ว  เราบอก แกว่า * ไม่ได้นะ รถมีเจ้าของอยู่ ต้องถามเค้าก่อนว่า จะขายได้ไหม จะซ่อมไหมก่อน ลุงเจ้าของที่เค้าบอกว่าเค้ายืนยันจะขาย แล้วบอกว่าถ้ามีปันหาอะไร เดี๋ยวเค้ารับผิดชอบเอง เพราะถือว่ารถจอดอยู่ในที่ของแก *   แล้วสิ่งที่คิดก็เกิดขึ้น ลูกค้ามาดูรถ หลังจากทิ้งไว้เป็น10ปี มาแล้วไม่เจอรถ ปัญหาก็เกิดเลย  เราก็ อธิบายไปว่าเจ้าของที่ เค้าเอาไปขายแล้ว ตอนนี้ก็ให้ เจ้าของรถ กับเจ้าของที่ไปคุยกันเอง เพราะแกบอกว่าถ้าเกิดปัญหาอะไรแกจะรับผิดชอบเอง        ** ทีนี้พี่ๆ ว่าเรื่องมันจะจบ แบบ ไหน ครับ ** ระหว่าง เจ้าของที่  เจ้าของอู่ ลูกค้าที่จอดรถไว้แล้วหายไป 15ปีได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่