มีเรื่องจะถามเกี่ยวกับSd Card.2 ข้อครับ

ข้อแรกเคยเสียบSD Card เข้าไปแล้วคอมอ่านปกติพอมาวันนี้จะเอามาFormatไปใช้งานอย่างอื่นมันไม่ปรากฏหรือขึ้นในไดรฟ์เหมือนเวลาเราเสียบUsbเข้าไปนะครับแก้ไขยังไงครับ

ข้อสอง

เวลาเสียบไปแล้วจะเอาออกแน่นมากชนิดต้องใช้คีมดึงหรือกรรไกรตัดหนังมาเอาออกจรงจุดนี้เราใช้งานไอตัว Card Reader ยังไงหรอครับใส่คาไว้ถอดแต่Sd Cardออกหลังจากใช้งานหรือยังไงครับขอความรู้หน่อยครับขิบคุณล่วงหน้าด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่