ตาม กม.ใหม่ ที่ลดต้นลดดอกรถยนต์ ไฟแนนซ์เขาก็เริ่มแล้วนี่คะ เราว่าแบบนี้ยิ่งไม่ดีกับผู้บริโภคมากกว่าหรือเปล่าคะ

กระทู้คำถาม
ตามตาราง(รถมือหนึ่ง) อันนี้เป็นสัญญาที่เราทำตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว
ถ้าเป็นคงที่แบบเดิม เราจะจ่ายดอกเบี้ยราวปีละ 12000 บาท/ปี นี่กลายเป็นว่าปีแรกเราโดนดอกเบี้ยไปเกือบ 2 หมื่นบาทต่อปี เงินต้นโดนหักน้อยลงไปตั้ง 8 พันบาท
เราว่าไม่ดีค่ะ  

สรุปไง finance ก็ไม่ยอมเสียประโยชน์หรอก เราผ่อน 4 ปี ดอกราว 48000 บาท
เท่ากับแค่ 2 ปีแรก มันก็ได้ดอกเบี้ยเกือบครบไปแล้ว

หรือเราเข้าใจอะไรผิดเปล่าคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่