เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนง้อไม่เก่ง แต่ก็อยากจัดการความรู้สึกตัวเอง

คือ เราชอบน้อยใจแฟนเรื่องไม่ตรงเวลา ชอบมาเลทน่ะค่ะ แบบบอกไปคุยกับเพื่อนตอน 3-4 ทุ่ม นัดโทรกันประมาณ 4 ทุ่มครึ่งนิดๆหรือ 5 ทุ่มกว่าๆ แต่โทรมาอีกทีก็เที่ยงคืนจะเข้านอนแล้ว เป็นแบบนี้หลายรอบมาก เขาพูดขอโทษๆ ตลอด เราให้อภัยนะคะแต่ก็บอกเขาว่า ครั้งหน้าลองง้อแบบอื่นได้มั้ย พอน้อยใจพอโกรธเขาก็พูดคำเดิมอีก รู้นะคะว่าเขาง้อไม่เก่ง แต่ทั้งที่พูดกันไปแล้ว แต่ก็เหมือนเดิมไม่เปลี่ยน ตอนนี้เลยคิดว่าเปลี่ยนที่แฟนไม่ได้ ก็ต้องมาเปลี่ยนที่ตัวเองแทน ควรจัดการความรู้สึกตัวเองยังไงดีคะ กลัวตัวเองงี่เง่ามากไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่