จัดการคนเมายาบ้าเราต้องจัดการยังไงได้บ้างครับ!!

กระทู้คำถาม
พอดี มันมีคนเมายาบ้าเเถวบ้าน เป็นห่วงแล้วกลัวเขาจะมาทำร้ายครอบครัวที่บ้าน หรือเพื่อนบ้าน ส่วนตัวเป็นห่วงน้องมากๆครับ

ทั้งขโมยของไปขายทั้งทุบเสียงดังจนเขานอนไม่หลับ ขโมยของของคนอื่นที่เขาไม่อยู่บ้านไปขายไปยาบ้างอะไรบ้าง

เคยแจ้ง!!ตำรวจ3-4ครั้งแล้วแต่ตำรวจก็ช่วยอะไรไม่ได้เลยครับ พอดึกๆก็เดินออกไปไหนมาไหนทั้งคืน กลัวไปทำร้ายคนอื่นด้วยครับ

ตำรวจบอกต้องให้เกิดเหตุซึ่งๆหน้าก่อนถึงจะจับได้ รู้ทั้งรู้ว่าเขาเสพยาแต่ทำไรไม่ได้เลย ต้องให้ต้องมีใครบาดเจ็บก่อนหรอครับถึงจะจับได้ ผมไม่เข้าใจตรงนี้เลย

ใครมีวิธีนำแนะได้ไหมครับว่าต้องจัดการเรื่องอย่างงี้ยังไงบ้างครับ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่