แนะนำบัตรเครดิต ที่ไหนน่าทำบ้างครับ

อายุ 30 ปี ยังไม่เคยมีบัตรเครดิตเลยครับ 5555 เลยคิดว่าอยากจะทำไว้ เผื่อการจับจ่ายซื้อของจะได้สิทธิประโยชน์/ได้เครดิตเงินคืนบ้าง เลยอยากมาขอคำแนะนำ เนื่องจากลองไปดูมาแล้ว แต่ละเจ้ามีบัตรยิบย่อยเต็มไปหมด เลือกไม่ถูกเลยครับ

ไลฟ์สไตล์โดยทั่วไป :
เน้นกินเป็นหลัก ส่วนใหญ่จะเป็นร้านอาหารในห้าง + บุฟเฟต์โรงแรมบางที
ท่องเที่ยวต่างประเทศปีละครั้ง (ปกติใช้Travel cardตลอด ของSCB) 
ไม่ค่อยซื้อของออนไลน์เท่าไหร่
ชอบจ่ายเงินเป็นก้อนทีเดียว ไม่ค่อยผ่อน

ข้อมูลส่วนตัว 
เป็นราชการ เงินเดือน 40,000 
มีรถ 1 คัน(ผ่อนหมดแล้ว) + บ้านกำลังผ่อน 1 หลัง (ผ่อนกับ SCBครับ)
เงินเก็บ 2M+

ขอบคุณครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่