มือถืองบ 5000 บาท เลือกรุ่นไหนดี

ตามคำถามเลยครับ ปีนี้ผมใช้ VIVO Y91C มาได้ 3 ปีแล้ว ปล.จะ 4 ปีแล้วด้วย อิอิ ก็เลยคิดว่ามันถึงเวลาที่จะซื้อใหม่แล้ว มีงบอยู่ 5000 บาท 
ถ้าตามการใช้งานส่วนใหญ่ ผมจะเน้นการตัดต่อในมือถือ เกมมีบ้างนิดๆหน่อยๆ กราฟฟิคปานกลาง เกมสเกลใหญ่ๆอย่างเกนชิน CODM PUBG ROV FREEFIRE ผมไม่ค่อยเล่นครับ ผมเน้นสื่อ หนัง เพลง มากกว่าครับ เน้นความลื่นไหล อยากใช้งานยาวๆ พยายามฟิกซ์งบไว้ที่ 5000 บาท อยากได้กล้องสวยๆ วิดิโอดีๆครับ ตอนนี้ที่คิดไว้ จะมีเป็นตัว Samsung A04s เลยอยากทราบว่างบ 5000 มีตัวไหนน่าสนใจอีกไหมครับ ใจนึงอยากให้ไปทางXiaomi Raelme บ้าง แต่ลองอ่านกระทู้บางกระทู้ แล้วพบปัญหา เลยยังไม่กล้าตัดสินใจ อยากฟังจากผู้ใช้งานจริงอีกทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่