รบกวนสอบถามค่ะ ปลัดอำเภอ โอนย้ายไปเป็นนิติกรได้มั้ยคะ

รบกวนสอบถามค่ะ กรณี ปลัดอำเภอ สามารถโอนย้ายไปเป็นนิติกรได้มั้ยคะ
คำถามดังนี้นะคะ
1.) กรณี สอบได้เป็นปลัดอำเภอ การโอนย้ายไปเป็นนิติกร ทำได้มั้ยคะ (ต้องทำงานนานเท่าใด กี่ปี จึงจะขอโอนย้ายได้คะ)
2.) หากโอนย้ายได้ เงินประจำตำแหน่ง ยังได้รับ เหมือนตอนเป็นปลัดอำเภอมั้ยคะ 
3.) กรณี ขอโอนย้ายเป็นนิติกรได้  สามารถขอเลือกลง จังหวัดที่ต้องการได้มั้ยคะ
ขอบคุณทุกๆท่าน ที่เข้ามาตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่