มีนกพิราบกับแมวมาวิ่งเล่นอยู่บนหลังคา มีวิธีไล่ยังไงบ้างครับ

แถวบ้านผมมีคนใจดี เป็นบ้านเช่าเลี้ยงให้อาหารแมวจรจัด
และอีกบ้านนึงก็ใจดี เอาข้าวเปลือกให้นกพิราบกิน
ผลคือบ้านผมตรงกลางเป็นแหล่งสังสรรค์ของเหล่านกและแมว
ตอนเช้าแมวจะมาวิ่งบนหลังคา และบางวันก็วิ่งบนหลังคาไล่นก
ส่วนนกก็มาบ่อย เหมือนจะมีมาทำรังเลยทีเดียว

1.ผมกะซื้อปืนฉีดน้ำแรงดันสูงๆที่ยิงขึ้นหลังคาชั้น 2 ได้
ไม่รู้จะใช้ไล่มันไปได้บ้างไหม?

2.ใครเจอปัญหาแบบผม แก้ไขยังไงกันบ้างครับ?
และแก้ไขได้ไหมครับ ถ้าแก้ได้แนะนำหน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่