คิดว่าย้ายศาสนาจากอิสลามไปเป็นพุทธ ผิดมากมั้ยคะ

กระทู้คำถาม

ข้อสอบถามได้มั้ยคะ ทางนี้พ่อแม่แยกทางกันเดิมแม่เป็นคนพุทธ พ่อเป็นอิสลาม ตอนอยู่ด้วยกันก็ไม่ได้เคร่งอะไรมาก พอเลิกกันแม่ก็กลับไปเป็นพุทธ ทีนี้เราตัดสินใจอยู่กับแม่ กรณีแบบนี้เราควรเลิกศาสนาทางไหนดีคะ  จริงๆแล้วในศาสนานี้เขาบอกถ้าหากเปลี่ยนไปนับถืออย่างอื่นนี่บาปหนา ใจก็อยากจะนับถืออิสลามต่อไปค่ะ แต่ก็ใช้ชีวิตยากมาก ทำอะไรหลายอย่างที่เป็นฮารอมไปแล้วด้วยโดยที่ไม่มีทางเลือก ถึงจะอยากนับถือศาสนาอิสลามต่อไป แต่ก็รู้สึกผิดมากๆไปแล้วเหมือนกันค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่