ตามหาหนังในวัยเด็กค่ะ

หนังเรื่องนี้เราเคยดูสมัยอนุบาลค่ะ เนื้อเรื่องที่จำได้ก็เลยค่อนข้างจะเลือนลางมาก ๆ มีสองเรื่องค่ะ
เรื่องแรกเนื้อเรื่องที่จำได้เหมือนจะมีบ้านหลังหนึ่งโดนสัตว์ประหลาดตัวสีแดงคล้ายกะดึ๊บแต่มีฟันยาว ๆ บุก คือตอนแรกคนในบ้านก็ไม่รู้ค่ะว่ามันบุก มันก็คลานไปทั่วบ้าน จนเริ่มจู่โจมกินคนค่ะ มีฉากหนึ่งที่จำได้แม่นคือมันคลานลงเครื่องปั่นละโดนคนในบ้านปั่นเละเลยค่ะ
เรื่องที่สองเป็นเรื่องแนวทำอาหารค่ะ ไม่แน่ใจว่าของจีนหรือญี่ปุ่น พระเอกเคยเป็นเชฟปลาปลาปักเป้าที่เก่งมาก อยู่มาวันหนึ่งเพื่อนอิจฉาเลยเอาพิษปลาไปใส่ทำให้ลูกค้าที่กินเข้าโรงพยาบาล พระเอกโดนไล่ออก พระเอกหายไปนานแล้วกลับมาแข่งขันทำอาหารอีกครั้งเพื่อพิสูจน์ฝีมือและความบริสุทธิ์ จำได้ว่าการแข่งสุดท้ายพระเอกเอาวัวสุดที่รักไปทำอาหารค่ะแล้วชนะกลับมา

อาจจะยาวหน่อยแต่ขอบคุณที่อ่านจนจบและขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ หากติดแท็กผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค่ะ พอดีไม่เคยตั้งกระทู้แนวนี้เลยไม่รู้ว่าควรติดแท็กแบบไหนดี🙏🏻✨

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่