เด็กอายุ 13 ปีควรเจออะไรแบบนี้หรอ

กระทู้คำถาม
คือเราอายุ 13 ปีเราย้ายมาม 1 ที่โรงเรียนใหม่แล้วคือทีนี้เราก็ไปเล่นกับเพื่อนคนนึงซึ่งตอนประถมเราก็ไม่โดนบุลลี่ต่อพอมัธยมเราก็ไปเล่นกับเพื่อนคนนึงซึ่งเพื่อนคนนี้เขาโดนทั้งห้องเกียรติมาก่อนแล้วเราไปเล่นเราก็เลยโดนเกลียดไปด้วยแล้วแบบเราก็โดนด่าโดนตำหนิอย่างนั้นซึ่งเรายอมรับนะคะว่าเราเคยไปด่าพวกเขาคืนแล้วพวกเขาก็เอาเราไปประจานลงเฟซอย่างนั้นอย่างนี้เราเป็นตั้งชื่อกลุ่มอย่างนั้นอย่างนี้แล้วนินทากันซึ่งเราอธิบายไปแล้วพวกเขาก็ไม่ฟังเพราะเขาก็ยังขุดมาด่าอีกเราเคยขอแม่ย้ายโรงเรียนแล้วแม่ก็บอกว่าไม่ให้ย้ายคือเราจะต้องเรียนที่นี่จนจบคือเราขอวิธีรับมือหน่อยค่ะคือเราเครียดกับเรื่องนี้มากเราควรจะทำยังไงดีคะอาจจะเป็นเพราะเราเป็นคนอ่อนต่อโลกมั้งคะเราอาจจะไม่เคยเจออะไรแบบนี้เราขอวิธีรับมือกับพวกเขาในระยะยาวหน่อยค่ะเพราะม. 4 เราก็ต้องไปต่อสายอื่นเราควรทำยังไงดีคะคือเรื่องนี้สำคัญมากเลยนะคะไปโรงเรียนบางครั้งพวกเขาก็ด่าเอาแรงๆซึ่งแม่เราให้อดทนเอาแต่แบบคือเราคิดมากกับเรื่องนี้จริงๆเวลาไปโรงเรียนอยู่ในห้องเราก็แทบไม่มีสมาธิที่จะเรียนเราอึดอัดไปหมดพวกเขาจะคอยจับผิดเอาต่างๆนานาเราอยากกลับไปมีความสุขเหมือนเดิมค่ะเราควรที่จะรับมือกับคนพวกนี้ยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น