พี่น้องชื่อนามสกุล สะกดภาษาอังกฤษเหมือนกัน จะมีปัญหามั้ย

คือผมมีแพลนจะพาแม่ และครอบครัวไปเที่ยวต่างประเทศครับ ที่นี้วันนี้บังเอิญไปเห็นบัตรประชาชนของ แม่ กับป้า ชื่อนามสกุล ที่เป็นภาษาอังกฤษเหมือนกันเป๊ะ เลยจะขอสอบถามว่าถ้าไปทำพาสปอร์ตด้วยชื่อแบบนี้ จะมีปัญหาในการเดินทางมั้ยครับ คือชื่อภาษาไทยออกเสียงใกล้เคียงกัน ต่างกันแค่สระเสียงสั้นยาว หรือควรหาตัวอักษรเติมเพิ่มตอนไปทำพาสปอร์ตดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่