อายุ 47 ควรซื้อ ssf หรือ rmf มีข้อดี ข้อเสียต่างกันยังไงคะ

ปัจจุบันสามีอายุ 47 ปีค่ะ ที่ผ่านมา ซื้อ ltf, ssf เพื่อใช้สิทธิ์ในการลดหย่อนภาษีมาตลอด สะสมมา เกือบ 2 ล้านบาท ตอนนี้ขาดทุนอยู่ประมาณ เกือบ 3 แสนบาท ขาลงจริงๆค่ะ 😭

ปีนี้ ตั้งใจว่าจะซื้อ 2 แสน แต่ตัดสินใจไม่ถูก ว่าจะซื้อ ssf กองเดิม เพื่อถัวเฉลี่ยต้นทุนต่อหน่วยให้ถูกลงดี หรือเปลี่ยนไปซื้อ rmf ดี เพราะอายุ 55 ก็ขายคืนได้แล้ว วอนผู้มีความรู้ แนะนำด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ 🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่