[SR] [SR] รีวิวศัลยกรรมตา2ชั้น รีวิวทำตา2ชั้น Trinity Clinic

สวัสดีค่า วันนี้เราจะมารีวิวทำตา 2 ชั้นครั้งแรกค่ะ ก่อนอื่นเลยเราเป็นคนมีตา 2 ชั้นอยู่แล้ว 
แต่ค่อนข้างหลบใน และเห็นชั้นตาไม่ชัดเจนเท่าไหร่ แต่พอได้ทำแล้วปลื้มใจสุดๆชอบตาตัวเองมากๆเลยค่ะ
ฟิน

แปะให้ดูระหว่างก่อนทำและหลังทำตา2ชั้นแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเจนเลยค่ะ

ชั้นตา2ชั้นไม่ชัดเจนเท่าไหร่เลย~ ไม่ทำคือไม่รู้เลยนะคะว่าเราเองก็ตา2ชั้นหลบใน

เวลายิ้มทีตารวมกันยิ่งมองเห็นไม่ค่อยชัดเลยค่ะ😂

มาค่ะมาเริ่มเล่าประสบการณ์ก่อนได้ทำตา 2 ชั้นนี้ก่อนนะคะ การที่เราได้ทำตา 2 ชั้นนี้มาจากกิจกรรมของคลีนิคค่ะ และกิจกรรมก็ง่ายมากๆจ่ายเพียง 12,900 บาทเท่านั้น เพียงแค่แชร์โพสต์ไลค์รูปของทางเพจคลีนิค ตอนแรกเราก็ไม่คิดว่สจะได้รางวัลค่ะ แต่พอได้เท่านั้นแหละตื่นเต้นและกังวลขึ้นมาเลย ว่าจะทำดีไหม จะเข้ากับหน้าเราหรือเปล่า ค่อนข้างกังวลใจค่ะ แต่ถือคติผู้หญิงอย่าหยุดสวย สวยแล้วต้องสวยได้อีก!
ฟิน

ภาพบรรยากาศในคลีนิคค่ะ 
ทุกอย่างดูผ่อนคลายสบายตาสวยงามมากๆค่ะ 
แถมยังมีเพลงเพราะๆเปิดให้ฟังด้วย🥰

พอเรามาถึงประทับใจตั้งแต่เปิดประตูเลยค่ะ พี่ๆพนักงานต้อนรับดีมากๆบริการประทับใจสุดๆ หลังจากนั้นให้เรากรอกข้อมูลส่วนตัวใดๆให้ทางคลีนิคค่ะ แล้วก็จะพาเราไปถ่ายรูปก่อนทำเก็บไว้

นี่ค่ะรูปเราก่อนทำ เห็นไหมคะทุกคนนนน หลบในมากกกกแถมชั้นตาไม่ชัดเจนด้วยและการที่เราได้ทำตา 2 ชั้น นี่คือดีสุดยอดไปเลยค่ะ

หลังจากนั้นขึ้นมาชั้นสองเพื่อพบทีมแพทย์ให้ประเมินให้ค่ะว่าควรจะออกมาแบบไหน 
ตอนแรกเราบอกว่าอยากได้แบบธรรมชาติๆด้วยค่ะ แต่พี่ที่คลีนิคและทีมแพทย์แนะนำว่าถ้าทำแล้วต้องทำให้รู้ว่าทำ เราก็เลยแบบจริงด้วยค่ะ เลยตัดสินใจทำตามใจทีมแพทย์
ของเราทำอยู่ที่ 8-10 มิล แบบกรีดยาวค่ะพอคุยกันเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ถึงเวลาขึ้นเขียงค่า~

ปกติเราเป็นคนไม่ค่อยกลัวการศัลยกรรมจะมีแต่กังวลใจค่ะ ว่าจะออกมาดีไหมและก็ตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ
ก่อนจะทำก็ฉีดยาชาให้ก่อนที่ตาทั้งสองข้างและระหว่างทำเราไม่รู้สึกเจ็บเลยเหมือนมดกันจริงๆ555
ทีมแพทย์ชวนคุยตลอดทำให้รู้สึกผ่อนคลายและไม่เจ็บเลย คือทีมแพทย์น่ารักมากๆ เหมือนเรานอนชิวๆแล้วตื่นขึ้นมามีตา 2 ชั้นสวยๆเลยค่ะ

หลังจากทำเสร็จเราก็ลงมาข้างล่างเพื่อรับยาและฟังคำแนะนำดูแลตัวเองหลังทำตา 2 ชั้นว่าควรทำอย่างไรบ้าง มีการประคบเย็น การนอนหนุนหมอนสูง ในช่วง 2 วันแรกหลังผ่าตัด 
การรับประทานยาที่ทางคลีนิคให้ และใช้ขี้ผึ้งทาเพื่อให้แผลหายเร็วขึ้น ไม่รับประทานของหมักดอง สวมใส่แว่นกันแดดกันเชื้อโรคเข้าแผลค่ะ
โชคดีมากช่วงนั้นเรา work from home ถือเป็นจังหวะที่ดีสุดๆ
ฟิน

และนี่ค่ะเป็นรูปหลังจากทำเสร็จตอนเราถึงบ้าน แผลสวยมากค่ะ ไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะจี้ดๆบ้างบางครั้ง

1 อาทิตย์ค่าบวมน้อยมากๆ มีช้ำเล็กน้อยเอง 
คือชิวมากค่ะ ทานยาให้ครบ ทาขี้ผึ้งทุกครั้งจะหายไวมากค่ะ

เย้!!~~ 10 วันค่ะตัดไหมแล้วสวยมากๆเลย ชอบสุดๆ😍

2 อาทิตย์แล้วเข้าที่ ชอบตาตัวเองสุดๆ ต้องขยันทายาลบรอยด้วยนะคะ ช่วยได้เยอะมาก 2 อาทิตย์สวยขนาดนี้มาดู 1 เดือนค่ะจะสวยขนาดไหน

เป็นยังไงล่ะคะ 1 เดือนแล้วค่ะยิ่งชอบเข้าไปใหญ่ สวยถูกใจมากๆเลยยยคนทักว่าสวยแทบจะทุกคนเลยค่ะ ปลื้มใจสุดๆ

3 เดือนแล้วก็คือสวยไม่ไหวค่าาามีแต่คนทักว่าสวยเข้าที่มากๆ

ส่วนนี่ 4 เดือนแล้วค่ะปังสะบัดเลยยยย 
ตาสวยหวานดี๊ดีสุดๆ แต่งหน้าทำอะไรก็รู้สึกมั่นใจขึ้นมากๆตาสวยหวานไม่ไหวค่า
ฟิน

และปัจจุบันค่ะ 6 เดือนแล้ว!! ตาหวาน 
ตาสวย เข้าที่สุดๆเลยค่ะคือชอบมากๆ 
และระหว่างที่ทำมาไม่พบปัญหาอะไรใดๆ เลยค่ะ คือดีมากจริงๆทีมแพทย์เก่งสุดๆ ชอบมากปลื้มมาก
ต้องขอบคุณ กิจกรรมดีๆจากทางคลีนิคและทีมแพทย์มากๆเลยค่ะที่ทำให้เราได้มีตาสองชั้นที่สวยถูกใจได้ขนาดนี้💜
ฟินเพี้ยนโบ๊ะหน้าเพี้ยนmbptปลื้มปริ่ม

สำหรับช่องทางการติดต่อสอบถามทักได้ที่เพจ Facebook นี้เลยนะคะ

และการเดินทางค่ะไปได้ไม่ยากเลย
นั่ง mrt ลาดพร้าว ไปได้ชิวๆเลยค่าา

สำหรับใครที่กำลังคิดและตัดสินใจอยากทำตา 2 ชั้น 
ลองเปิดใจดูนะคะแล้วจะพบว่าสวยแล้วยังสวยได้อีก🥰
ชื่อสินค้า:   trinity clinic ทรินิตี้ คลินิก เสริมจมูก เสริมคาง
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ผู้เขียนรีวิวนี้ได้รับการสนับสนุนจากทางคลีนิค ได้ทำศัลยกรรมตา2ชั้นจากการเล่นกิจกรรม ผู้เขียนรีวิวจ่ายเพียงราคา20บาทตามกิจกรรมที่ได้เล่น
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่