เครื่องซักอบ Electrolux EWW9024P5WB ทำไมอบแล้วไม่ค่อยแห้งเลยครับ??

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ซื้อเครื่องซักอบมาช่วงสิงหาคม 65 ช่วงลดพอดี แล้วผมได้ลองใช้งานระบบ ซัก/อบ 60 นาที แค่ 1 ครั้ง เพื่อลองระบบครั้งแรก แล้วผลออกมาผ้าแห้งสนิทและร้อนอุ่นๆกำลังดีด้วยครับ ตอนนั้นใส่ผ้าไป 3 ตัวครับ 
     แต่พอใช้งานมา 3 เดือนแล้ว ผมลองเซ็ทการซักไว้ ซัก1ชั่วโมง และอบ 4.5 ชั่วโมง ปรากฏว่า ผ้าไม่แห้งเลย จับผ้าแล้วเหมือนยังเปียกๆอยู่ เหมือนโดนปั่นหมาดมา ผมเลยลองเซ็ทให้อบอย่างเดียว 5 ชั่วโมง อีกรอบ แล้วกลับไปดูทีวีต่อ และทีนี้ระหว่างผมนั่งดูทีวีอยู่ก็ได้ยินเสียงเครื่องทำงานเสร็จแล้ว ซึ่งยังไม่ถึง 5 ชั่วโมงที่กำหนดเลยครับ ทำงานประมาณ 30-40 นาทีเองครับ แล้วลองจับผ้าที่พึ่งอบมาแล้วยังเปียกๆอยู่ เหมือนโดนปั่นหมาดมา แล้วลองสั่งอีกรอบก็เหมือนเดิมครับ
-ผ้าที่ใส่ไปประมาณ 6 ตัว เป็นเสื้อเชิ้ต(5) กับกางเกงทำงาน(1)
  --กับมีกกน.เข้าไปปนด้วย 5 ตัว
ซึ่งน้ำหนักรวมกันไม่น่าเกิน 3 กก. กับ ไม่น่าเกินที่ในคู่มือบอกด้วยครับ
(เพิ่มเติม)
ตอนเซ็ทซักอบ ได้เลือกโหมด"ผ้าผสม"แล้วเซ็ทซักอบ เครื่องจะเซ็ทระยะเวลา 5:50 ไว้ครับ แล้วไปบันทึกรายการโปรดครับ

ตามคู่มือ ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

อยากทราบคนที่ใช้รุ่นนี้หรือ รุ่นใกล้เคียง ครับว่าเจออาการแบบนี้ไหมครับที่สั่งอบแล้วไม่แห้ง กับ เครื่องสั่งตัดจบการทำงานก่อนเวลาที่ตั้งไว้ไหมครับ? ทั้งที่ตอนใช้งานแรกๆยังใช้งานได้ปกติดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่