โดนปฏิเสธวีซ่าท่องเที่ยวออสเตรเลีย เหตุผลเพราะไม่ผ่าน ข้อ 600.211

เราได้ยื่นขอวีซ่าไปเที่ยวเยี่ยมเยียนแฟนที่ออส 3 เดือน เจ้าหน้าที่ให้เหตุผลว่า งานปัจจุบันที่ทำ เริ่มทำงานเมื่อ เดือนมีนาคม 2565 แล้วจะไปเที่ยว เจ้าหน้าที่ไม่เชื่อว่าจะกลับมาทำงานที่เดิม คือเราขอใบลาพักร้อนกับทางเจ้านาย เจ้านายก็เซ็นต์รับรองอนุมัติทุกอย่าง ใช่เพิ่งเริ่มทำงานจริง แต่เจ้านายอนุญาติให้ไปได้ เพราะหน้าที่เราส่วนใหญ่คือดูแลเฟสบุ๊คและเว็บไซต์ และคอยดูแลความเรียบร้อยภายในร้าน(ร้านเฟอร์นิเจอร์) ซึ่งถ้าเราไป เราสามารถทำตรงนี้ผ่านโน๊ตบุ๊คได้ อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆค่ะ ว่าเราควรจะแก้ไขตรงไหนดี เพราะก็แจ้งทางเจ้าหน้าที่ตรงๆ ทุกอย่าง แต่ก็ไม่ผ่านกะพริบตา

หรือหากจะยื่นใหม่ ต้องรออีกกี่เดือนคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
พึ่งเริ่มงานมีนา ทำงานได้6เดือนจะลาไปเที่ยว3เดือน เค้าเห็นแหละค่ะว่าคุณอาจจะไม่กลับเพราคุณก็บอกเองว่าทำงานจากที่นู่นได้ เค้าคิดว่าถ้าครบ3เดือน คุณมีสิทธิ์อยู่ต่อสูงค่ะ

อันนี้ทำอะไรไม่ได้นอกจากรอให้อายุงานนานกว่านี้หรือลดจำนวนวันที่ไปเที่ยวลง เช่นขอ2-3อาทิตย์ค่ะ แต่ก็ไม่การันตีว่าจะได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่