เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากซื้อipadสักเครื่องครับ แต่เลือกไม่ได้ระหว่างair กับ pro

กระทู้คำถาม
อยากได้ipadสักเครื่องครับ แต่ลังเลระหว่าง ipad air5(256GB) กับ ipad pro m1(128GB) 
ด้วยความที่ราคาใกล้เคียงกันมากครับ แต่รุ่นair หน้าจอเป็น60Hz ส่วนหน้าจอของรุ่นpro เป็น120Hzก็จริง แต่ก็ได้ความจุน้อยกว่า และข้อพิจารณาอื่นๆของ2รุ่นนี้
อยากขอความคิดเห็นของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับ ว่าควรเลือกซื้อรุ่นไหน สำหรับการใช้งาน4-5ปี หรือควรรอรุ่นpro 2022 เปิดตัวดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่