เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

กล้องวงจรปิด WIFI และ LTE Router

ผมคิดว่าจะติดกล้องวงจรปิดที่บ้านต่างจังหวัดครับ เลยมีความคิดว่าจะติดเป็น LTE Router WIFI แล้วใส่ซิมรายปีความเร็ว 8 Mbps แล้วกระจายไปให้กล้อง 2 ตัว ตัวนึงอยู่ชั้นล่างใกล้กับตัว Router ส่วนอีกหนึ่งตัวอยู่ชั้น 2 ไม่ห่างกันมาก (เป็นบ้านไม้นะครับ) ผมเลยมีคำถามอยู่ว่า
1. แพคเกจความเร็ว 8 Mbps เพียงพอกับการใช้งานข้างต้นหรือไม่
2. ปกติแล้วตัว Router LTE สามารถส่ง Data ได้ไกลแค่ไหนที่ตัวกล้องยังสามารถใช้งานได้แบบไม่ Lost signal
3. ท่านใดเคยใช้งานหรือกำลังใช้งาน Router LTE อยู่ช่วยแนะนำด้วยครับว่าตัวไหนเป็นยังไงบ้าง และสามารถปรับค่า Band width ได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่