เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Yamaha SR 400 ขับมาตามปกติ อยุ่ๆเครื่องดับสตาร์ทไม่ติด

ขอรบกวนสอบถามขอคำชี้แนะพี่ๆที่ขับSR400 หรือช่างยนต์ครับว่าสาเหตุความน่าจะเปน  เกิดจากอะไรบ้าง ควรตรวจสอบส่วนไหนบ้าง  ตอนนี้ที่ผมลองตรวจสอบด้วยตัวเอง
1.ผมถอดหัวเทียนเช็คระบบไฟเวลาสตาร์ทไฟไม่ออกหัวเทียน ไม่มีประกายไฟ
2.สวิตไฟเปิดปิดได้ปกติ ไฟติด  
3.กำลังถอดคาร์บู ออกมาล้าง    แล้วจะลองดูอีกที
  พี่ๆมีอะไรจะแนะนำผมในการแก้ปัญหาให้เครื่องสตาร์ทติด   แนะนำได้เลยครับน้อมรับฟังความเหนของพี่ๆทุกคนครับและขอขอบคุณล่วงหน้า ที่สละเวลาอ่านกระทู้และให้คำชี้แนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่