ขนุน สามารถทำขนมอะไรได้บ้างคะ ใครเคยทำขนุนอบกรอบรสต่างๆ

ช่วยแชร์ เทคนิค ทำขนมจากขนุน เมนูไหนก็ได้ค่ะ คร่าวๆ สูตรดั้งเดิมไม่ต้องบอกก็ได้ค่ะ ไม่มีค่าครู อิอิ เดี๋ยวบาปกรรม
สนใจจะนำไปฝึกทำ เพื่อขาย  
มีคำถามเพิ่มเติมค่ะ 
1. ขนุนสด ปัจจุบัน ขายยากหรือไม่ เท่าที่ท่านเคยเห็นตามตลาดสด 
2. ขนุนไส้ข้าวเหนียวมูน เป็นที่นิยม หรือไม่ เพราะเหตุใด 
3. ขนุนเส้น สำหรับหวานเย็น ลูกค้านิยมสั่งหรือไม่ ปัจจุบัน
4. เค้กขนุน ตามตำรา น่าสนใจ เหตุใดเมืองไทย "ยังไม่นิยมรับประทานเท่าเค้กกล้วยหอม"
5. ขนุนอบกรอบ ปัจจุบัน คนไทยนิยมรับประทานมากขึ้น เพราะเหตุใด 
6. ขนุนอบกรอบ มีรสใดบ้าง เท่าที่ท่านพบเจอ ที่ใดก็ตามในเมืองไทย 
7. ท่านคิดอย่างไร กับ "ขนุนอบ กรอบรสชีส"
8. แยมขนุน สนใจจะผลิตขายทดลองตลาด  ท่านชอบกลิ่นและรสชาติหรือไม่?
และหากพัฒนาต่อ เป็น เวเฟอร์เคลือบครีมขนุน สามารถเข้าถึงตลาด ไหนได้มากกว่ากัน ระหว่าง มาเลเซีย กับ จีน ค่ะ

ดิฉันชอบปลูกขนุน และอยากแปรรูปค่ะ ขอบคุณความรู้ต่างๆค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่