เริ่มเล่นกีต้าร์ไฟฟ้ายังไงดีครับ

คือผมเพิ่งเริ่มเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าครับเลยมีข้อสงสัยว่าเวลาจังหวะการดีดกีตาร์ไฟฟ้ากับกีต้าร์โปร่งเนี่ยจังหวะดีดมันต่างกันยังไงหรอครับอย่างกีต้าร์โปร่งก็จะมีจังหวะแบบที่ทั่วๆไปก็คือขึ้นลงขึ้นลงอะไรเนี่ย แต่อยากรู้ว่าเวลากีต้าร์ไฟฟ้ามันดีดอ่ะมันดีดต่างยังไงแบบจังหวะอะไรอย่างนี้ครับคือผมอยากรู้  หรือดีดเหมือนกันเลยครับ เคยเล่นกีต้าร์โปร่งแบบพอจับคอร์ดได้ทั่วไปครับไม่ถึงขั้นเล่นเป็นเพลงได้
แสดงความคิดเห็น