ขอคำแนะนำร้านกาแฟบ้านๆ ที่ภูเก็ตหน่อยครับ

จะพา สว ที่บ้านไปเที่ยวภูเก็ตแบบ one day trip ครับ

หลักๆคือ จะพาไปถวายสังฑทาน ที่วัดฉลอง กับพาไปกินอาหารอร่อยๆ

แพลนคร่าวๆ ได้ประมาณนึงแล้วครับ ว่าจะไปไหนบ้าง แต่ช่วงบ่าย หลังไปวัดฉลอง กะว่าจะหาร้านกาแฟ สไตล์ภูเก็ต/มลายู หรือ ที่เรียกว่า ร้านโกปี๊ นั่งหลบร้อนกันซักหน่อยก่อนตลอนต่อ แต่นึกไม่ออกว่าจะไปไหนดีครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ มีร้านไหนน่านั่งพักบ้างครับ... ร้าน cafe เดิ้นๆ วัยรุ่นๆ ขอบายนะครับ เพราะคนที่จะพาไปเป็น สว ครับ 😆😅 คงไม่อินอะไรแบบนั้น

ขอพ่วงคำถามเพิ่ม... แถวๆถนนคนเดิน/ถนนพังงา/ถนนดีบุก/ซอยรมณีย์ มีลานจอดรถไหมครับ เคยไปขับรถวนๆ หาที่จอดจะลงไปเดินเล่น แต่หาไม่ได้เลย (หรือ หาไม่เจอเองก็ไม่รู้)

ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ

อมยิ้ม02
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่