ขอสอบถามความปลอดในการเก็บเงินไว้ใน applicaton ในมือถือ โดยที่ไม่มีบัญชี

กระทู้คำถาม
ผมมีอาชีพที่ทำงานพื้นที่ชายแดน พักรวมกับเพื่อนหลายๆคน เดินทางตลอด บ้านแทบไม่ได้อยู่เลย
ตอนนี้เลยฝากเงินในแอปต่างๆของธนาคาร อยากสอบถามว่า การฝากเงินผ่านแอป เช่น  kept / make by kbank / kkp start saving 
ระบบการฝากเงินแบบนี้ ปลอดภัยหรือเปล่า คนอื่นสามารถมาขโมยเงิน โอนเงินผม ได้หรือไม่
จะโดนแฮกไหมครับ กรณีผมลบแอป ไป เงินผมจะหายไหมครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่