{ธนาคารกรุงไทย} เปิดบัญชีเงินฝากประจำไว้ ถ้าจะไปฝากเพิ่มต้องมีสมุดบัญชีมั้ยคะ

คือไปเปิดบัญชีบัญชีฝากประจำไว้นานแล้ว เพราะทำบัตรเครดิตแบบใช้เงินฝากค้ำประกัน ทางธนาคารเลยเก็บสมุดบัญชีเราไปด้วย เราก็เลยไม่ได้สนใจบัญชีนี้เลย 

ทีนี้มีจดหมายจากธนาคารมาว่าบัญชีเราไม่ได้เคลื่อนไหวนานแล้ว เลยสงสัยว่าถ้าจะไปฝากเพิ่มให้บัญชีมันเคลื่อนไหว ต้องใช้สมุดบัญชีด้วยมั้ยคะ หรือสามารถฝากทางตู้ฝากเงินได้หรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่