ค่าใช้จ่ายคอร์ส General English + Ielts + Diploma

สวัสดีค่ะ พอดีมีแพลนจะทำเรื่องไปเรียนต่อที่ออสเตรเลียปลายปี 2023 รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะว่าต้องเตรียมค่าเรียนเท่าไหร่สำหรับคอร์ส General English 6 เดือน + Ielts 4/6 เดือน + Diploma การโรงแรม จริงๆมีแพลนต่อโท แต่อาจจะกลับมาต่อโทที่ไทยค่ะ
ส่วนตัวเรียนจบการท่องเที่ยวมาค่ะ แต่ปัจจุบันทำงานสายการเงินการธนาคาร😅 ตอนนี้อายุ 24 แพลนไปภายในอายุ 25 ค่ะ เลยอยากได้ภาษาเพื่อกลับมาทำงานด้านการท่องเที่ยวและการโรงแรมที่ไทยค่ะ แต่หลักสูตรที่เราเรียนจบมาดันเป็นการท่องเที่ยวแบบผลิตไกด์เลย เราเลยอยากเรียน Diploma การโรงแรมเพื่อที่กลับมาจะได้ทำงานได้ครอบคลุมของอุตสาหกรรมนี้ค่ะ ส่วนตัวยังไม่อยากทักไปสอบถามAgentเพราะเราวางแพลนทำเรื่องปลายปี 2023 นู่นแหนะ กลัวรบกวนเขา🥲 เพราะอยากมีประสบการณ์การทำงานในเรซูเม่ตอนกลับมาสมัครงานที่ไทยค่ะ😄 ตอนนี้เราพยายามเตรียมตัวให้มากที่สุด และที่สำคัญเลยคืออยากทราบเรื่องค่าเรียนที่ต้องเตรียมไว้ค่ะ จะได้วางแผนอนาคตถูก รบกวนผู้รู้มาตอบราคาคร่าวๆโดยประมาณให้ทีนะคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบ(ล่วงหน้า)มากๆค่ะ🥺🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่