คุณมีใครเป็นแรงบันดาลใจในการใช้ชีวิต?

นั่นแหละครับ คำถามตรงตัวเลย
อยากรู้ว่าทุกคนมีใครเป็นแรงบันดาลใจในการใช้ชีวิต หรือแบบ คนๆนี้ทำให้เรารู้ว่าเราอยากเป็นอะไร
ถ้าเป็นผม ชีวิตผมคนแรกที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมก็คง
คุณอาของผม เขาเลี้ยงผมมาตั้งแต่เด็กๆ เขารวยนะครับ  มีบ้านมีรถ ชีวิตทุกอย่างเพอร์เฟกต์มาก แต่เขาก็มักจะสอนผมถึงการใช้ชีวิต ว่า ต้องเก็บเงินไว้เยอะๆ อนาคตเราไม่รู้อะไรจะเกิดขึ้น สารภาพตามตรงที่เอาเขาเป็นแรงบันดาลใจเพราะอยากรวยเหมือนเขา อยากชีวิตเพอร์เฟกต์เหมือนเขา จนวันนึง เขาเปิดทีวี และเปิด เดี่ยวไมโครโฟนของพี่โน๊ตให้ผมดู จำได้ดีว่าเป็นเดี่ยว10 ผมเห็นเสียงคนปรบมือ คนหัวเราะพร้อมกันแล้วรู้สึกแบบ อยู่ๆก็หึกเหิม ขึ้นมาอ่ะ555 หลังจากนั้นผมก็ไปตามเฮียโน๊ต นั่นแหละแรงบันดาลใจคนต่อมาของผม และก็เป็นมาถึงปัจจุบัน เขาทำให้ผมอยากออกไปพูดตลกแบบนั้นบ้าง มันแบบเออนี่แหละ สิ่งที่ผมอยากเป็น อยากให้มีคนปรบมือ และหัวเราะในสิ่งที่ผมพูดออกมา  ก็แค่นี้แหละฮะ อยากรู้ของทุกคนด้วยเป็นไง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่