สัตว์น้ำถ้าบาดเจ็บมีแผลจะรักษาอย่างไรครับ

ผมสังสัยว่าสัตว์น้ำ  ครึ่งบกครึ่งน้ำ  หรือสัตว์เลื้อยคลานบางชนิดที่บาดเจ็บมีแผลเลือดออก  จะรักษากันอย่างไร  

ถ้าเป็นแมวน้ำ  ฮิปโป  เต่า  จระเข้  อันนี้พอเข้าใจได้  เพราะอยู่บนบกได้  ถ้าอยากเปียกก็ให้ใช้วิธีเอาน้ำมาพรมอย่าให้โดนแผลก็พอ  

แต่อย่างปลาล่ะครับ จะเอามารักษาอย่างไรครับ  ผมนึกไม่ออกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่