แฟนไม่ยอมอาบน้ำ 2-3 วัน ไม่ชอบแปรงฟัน ไม่ชอบดูแลตัวเองหลังแต่งงาน

สวัสดีค่ะ เราอรน่ะคือเราคบกับแฟน 1 ปี หลังจาก 1 ปี แต่งงานกัน และมีลูก ตอนแรกเขาก็ทำงานประจำปกติ รักสะอาด ตัดผม พอหลังจากเขาออกจากงานประจำมาทำธุรกิจส่วนตัวคือขายของตลาดนัดเช้าเย็น กลับจากตลาดแฟนก็ไม่ยอมอาบน้ำ นอนทั้งเหงื่อท่วมตัวประมาณ 2-3 วันเขาจะอาบครั้ง ฟันเขาจะแปรงอาทิตย์ละครั้ง ดูได้จากที่ฟันเขาเหลืองทุกวัน  ถ้าแฟนพี่ๆน้องๆเป็นแบบนี้เราควรพูดยังไง เพราะพูดประจำเขาไม่เคยฟัง เขาไม่ยอมอาบน้ำจนตัวเขากลากเกลื้อนเต็มตัว

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
เค้ามีปัญหาสุขภาพจิตมั้ยครับ ดูไม่ปกติ
ความคิดเห็นที่ 5
เรื่องนี้ จำเป็นต้อง บังคับแล้วล่ะค่ะ  
ใช้ทั้งพระเดชพระคุณ   (เหมือนสอนลูก)  ชี้ให้เห็นโทษบ่อยๆ  
คุยกัน / ทำข้อตกลงกัน มีบทลงโทษชัดเจน มีรางวัลจูงใจให้ด้วย

กลับมาถึงบ้าน บอกให้เขาไปอาบน้ำก่อน  ทานอาหารเสร็จ ให้บ้วนปาก แปรงฟัน
คงต้องปากเปียกปากแฉะ กันหน่อยในช่วงแรกๆ  

เมื่ออาบแล้วสบายตัว  ปากสะอาดแล้วสบายใจ เขาจะรู้สึกดี จะค่อยๆ คลายความขี้เกียจลงได้เอง

มีสามี ไม่มีวุฒิภาวะ ถึงขนาดที่เรื่องธรรมดาๆ ที่ทุกคนต้องดูแลตัวเองเป็น เขายังไม่ทำ
จะปล่อยผ่านไม่ได้แล้วนะคะ  ตามใจเขาไม่ได้นะเรื่องนี้ ต้องรีบแก้ไข  
แสดงให้เขาตระหนัก  ว่า มันไม่โอเคจริงๆ

(เอาจริงๆ อ่านแล้ว เหนื่อยใจแทน ที่จะต้องเข็ญผู้ชายตัวโต ให้ทำอะไรๆ ในเรื่องแบบนี้)  เพี้ยนเพลีย
ความคิดเห็นที่ 4
จริง ๆ เขาอาจจะไม่ได้เปลี่ยนไป นี่อาจจจะเป็นนิสัยที่แท้จริงของเขา
ที่ไม่จริงคือตอนทำงานประจำนี่แหละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่