ทำไมอาชีพไรเดอร์เป็นคอนเทนต์เยอะจังครับ

เห็นช่วง 2-3 ปีมานี้ คนเป็นไรเดอร์เป็นข่าวบ่อยมาก ในโซเชียลเจอเรื่องของไรเดอร์เกือบทุกวัน บางทีก็เจอมุกตลกเกี่ยวกับอาชีพนี้ก็ขำๆ ดี อย่างคลิปไรเดอร์วิ่งหนีหมาของเจ้าของบ้านแต่คนดูคิดว่าเป็นแค่การแสดงแล้วไรเดอร์นั่นแหละที่เป็นเจ้าของหมาตัวจริง เลยอยากรู้ว่าทำไมอาชีพไรเดอร์ถึงเป็นคอนเทนต์สำหรับสื่อได้ ส่วนตัวผมชอบนะเรื่องอะไรที่เกี่ยวกับอาชีพไรเดอร์เนี่ย แต่ขอให้เป็นในด้านที่ดี อย่างล่าสุดที่ฝ่าน้ำท่วมสูงไปส่งของกินถึงมือลูกค้าเนี่ย ผมนับถือใจพี่แกเลย หรือก่อนหน้านั้นมีข่าวผู้หญิงจ้างไรเดอร์มาซุ่มจับผัวกับเมียน้อย ช่วงโควิดแรงๆ นี่คือผมใช้บริการอาชีพนี้บ่อยมาก แล้วก็เป็นช่วงที่เจอข่าวเกี่ยวกับอาชีพนี้มากที่สุด หลังจากนั้นผมก็ชอบเสพข่าวหรือคอนเทนต์ที่เกี่ยวกับอาชีพนี้เลย โดยเฉพาะอะไรที่เป็นเรื่องดีหรือเรื่องขำๆ เนี่ย ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ
แสดงความคิดเห็น