สอบถามเรื่องการอนุมัติเคลมประกันภัยรถยนต์

สวัสดีค่ะพอดีอยากสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการอนุมัติเคลมประกันรถยนต์ค่ะ
คือว่ารถเราจอดอยู่แล้วรถคู่กรณีถอยมาชน​ รถเราไม่มีประกัน(ประกันขาด)​ รถคู่กรณีมีประกัน2+ ประกันของคู่กรณีซ่อมรถให้เราค่ะ​เราอยากทราบว่าโดยปกติแล้วรอประกันนานมั๊ยคะกว่าจะอนุมัติ​ ประกันคู่กรณีคือบริษัท​ชับบ์สามัคคีประกันภัยค่ะ​ เราไม่ค่อยได้ยินชื่อประกันนี้เลย😂😂เลยอยากทราบว่าเป็นยังไงบ้าง​ ตอนนี้เรานำรถเข้าอู่ไปดำเนินการให้อู่ส่งเรื่องอนุมัติแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่