ขอวิธีเข้าหาแม่หวานใจหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือตัวเราเองอ่ะ เป็นคนขี้อายไม่กล้าสู้หน้าผู้ใหญ่หรือคนมากมายเลยค่ะ แล้วประเด็นคือ หวานใจเราอ่ะเคยพาผู้หญิงหรือแฟนเก่านั่นเหละค่ะพามาไหว้แม่วันที่12สิงหา แล้วเราอ่ะไปเห็นรูปที่ถ่ายกันครอบครัวรวมกับแฟนเก่าอะค่ะแล้วหนูก็ถามเขานะคะว่าแบบ"เอ่อ..ตอนพาไปไหว้แม่หรือพาเขาไปเจอหน้าแม่ครั้งแรกแม่ว่าอะไรมั้ย"เขาก็ตอบนะคะว่าแบบ 'ไม่ค่อยได้คุยเลย และแม่เขาก็ไม่ได้ว่าอะไรค่ะ'แล้วเราก็เป็นคนคิดมากชอบคิดเล็กคิดน้อย แบบเอ่อ!จะถึงวันเกิดแฟนแล้วเดือนพฤศจิกานี้แล้ว จะทำยังไงดีจะเข้าหายังไงดี แล้วไม่กล้าไปสู่หน้าแม่เขาด้วยนะเพราะขนาดแฟนเก่าเขาแม่ยังแทบไม่คุยเลย แล้วเราล่ะจะเหลือหรอ ใจก็กลัวแม่ไม่พอใจกลัวที่จะโดนแบบแฟนเก่าเขา แล้วหนูควรจะทำยังไงดีคะ หนูควรเข้าหายังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น