เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนสอบถามพี่ๆ รูยางกลมๆสีดำ ที่อยู่ด้านข้าง ของฝาถังน้ำมัน W210 มีหน้าที่อะไรครับ

รูยางกลมๆที่อยู่ด้านข้าง ของฝาถังน้ำมัน W210 มีหน้าที่อะไรครับ (รูตรงลูกศรสีแดง)

พอดีว่าเติมน้ำมันเต็มถัง พอมาถึงบ้าน รู้สึกมีกลิ่นน้ำมัน จึงเปิดฝาเติมน้ำมันดู

เหมือนมีน้ำฝน ปน น้ำมัน (สีฟ้า คือ จุดที่มีน้ำปนน้ำมันขังอยู่) ขังอยู่ที่บริเวณรูยางกลมๆ ข้างฝาถังเติมน้ำมันรถครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่