อยากเป็นนักกีฬาเริ่มจากอะไรคะ?

คือหนูชอบวอลเลย์บอลมากเลยค่ะเวลามีการแข่งขันก็ดูทุกรอบแล้วบังเอิญหนูได้เรียนวอลเลย์ที่รร.พอดีหนูพยายามเอนจอยกับมันแต่หนูเป็นคนไม่มั่นใจในตัวเองหนูเล่นไม่เก่งเลยเพราะพื้นฐานไม่ดีเวลาโดนเพื่อนทัก/ครูว่าเล่นไม่ได้มันทำให้เสียความมั่นใจไปเลย หนูอยากที่จะก้าวข้ามแล้วทำจามความฝันอยากรู้ว่าต้องเริ่มจากอะไรเรียนต่อสายไหนคะ ปล.ตอนนี้หนูอยู่ม.3นะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่