ทำไมต้องบูลลี่อาเนีย (ตัวละครจาก SPY X FAMILY) ?

ก็มาพูดถึงเรื่องดราม่าชาวเน็ต(ทั่วโลกรวมถึงไทย)ที่มีการขัดแย้ง ชอบต่อว่าบูลลี่ตัวละครการ์ตูนอนิเมะคนนึงที่คนอื่นๆชอบครับ

ตัวอย่างสิ่งที่บางกลุ่มพูด
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คือเอาจริงอาเนียก็น่ารักนะ แล้วก็ตลกด้วย แต่ทำไมต้องไปบูลลี่นาง/น้องด้วยครับ ไม่เข้าใจอ่ะ น้อนผิดอะไรครับ เพราะมีฉากนึงที่ไปต่อยดาเมียนหรือเปล่าครับ สงสัยอยู่ ทั้งๆที่อาเนียยังไม่ได้ทำอะไรผิดหรอกหรือมีทำผิดเล็กน้อยอย่างที่บางคนคิด 

และเอาจริงๆ เอาเท่าที่เดามานะ เอาเท่าที่เคยดู คือดาเมียนไปแขวะแซะอาเนียตั้งแต่แรกไง แล้วอาเนียไปต่อยหน้าดาเมียน (ประมาณตอนที่ 6 ของอนิเมะ) จนทำให้แฟนๆบางกลุ่มไม่พอใจและไม่ชอบอาเนีย
คือถ้าคิดว่าอาเนียไม่ดีจริงๆ ผมคงไม่โฟกัสน้อนที่ทำอะไรไม่ดีหรอกครับ  ผมแค่โฟกัสความน่ารักของเค้า แต่ก็สงสารเขานะ 

เข้าใจว่าตัวละครบางคนจะมีข้อเสีย(เล็กน้อยบ้าง ไม่แรงเท่าถึงพวกตัวละครแนวตัวร้าย) ถึงจะชอบหรือไม่ชอบก็เรื่องธรรมดา ถ้าไม่ชอบก็ไม่ควรไปที่จะพูดจาวิจารณ์ดูถูกเขาครับ (พูดไปพวกนี้ก็ไม่ทำตามหรอก เจอมาหลายรอบแล้ว) แม้จะไม่มีตัวตนในชีวิตจริงก็ตามแต่มันก็กระทบของผู้เขียนการ์ตูน (แต่คนเขียนก็ไม่สนหรอกเอาจริงๆ ก็ไม่ถึงขั้นฟ้องหรอกมั้ง เว้นแต่ที่จะบูลลี่ลามถึงเจ้าของ สำหรับบางคน) และคนที่ชอบตัวละครตัวนี้ดังกล่าวที่ผมพูดไว้ได้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่