อยากขอกำลังใจหน่อยค่ะเเม่ลูกอ่อนกับปัญหาครอบครัว

พอดีเพิ่งคลอดลูกได้3เดือนก่อนหน้านั้นอาศัยอยู่ข้างนอกกัลสามีพอท้องแก่ใกล้คลอดแม่เราก็ให้กลับมาอยู่บ้านมาเลี้ยงลูกที่บ้าน บ้านเรามีกันอยู่4คน มีพ่อ แม่ น้องชาย น้าสาว เพิ่มเรากับสามีและลูกเป็น7คน มีปัญหาเรื่องคนในบ้านมีปากเสียงทะเลาะกันบ่อยมากแต่ไม่กี่วันก็ดีกันแต่สำหรับ พ่อตาvsลูกเขย เป็นอะไรที่ทำให้เราเสียความรู้สึกและลำบากใจมากพ่อเราไม่ชอบสามีเราเพราะสามีเราเป็นคนไม่ค่อยพูดไม่ค่อยเอาอกเอาใจบอกสามีเราไม่ช่วยเรื่องเล็กๆน้อยๆอย่างยกของอะไรทำนองนั้นแต่สามีเราทำงานนะคะวันหยุดก็ออกไปวิ่งงานเสริมและชอบจับผิดหาเรื่องพูดว่าเรากับสามีเราตลอด มีวันนึงเป็นจุดแตกหักคือสามีเรารถมาจอดแถวหน้าบ้านซึ่งเป็นที่จอดรถของบ้านฝั่งตรงข้ามพ่อเรากลับเดินเข้ามาด่าเรากับสามีสะงั้นว่าจะไปทำให้เขากับเพื่อนบ้านผิดใจกันเราได้แต่มองหน้ากับสามีด่าจนบางทีเราแอบไปร้องไห้ อยู่ไม่มีความสุขเลยค่ะจะไปก็ติดลูกน้อยเงินที่หาเก้บไว้สะสมยามฉุกเฉินก็เริ่มหมดตอนติดโควิดทั้งผัวเมียมาคลอดลูกของใช้จิปาทะและน้องกินนมแพงสำหรับเด็กแพ้นมวัวก่อนหน้านั้นน้องกินนมแม่นะคะยิ้มดTop8น้องไม่ดีขึ้นเลยจำเป็นต้องกินนมผงรายจ่ายเลยเยอะขึ้นมากผ่อนรถอีก2คันตอนนี้รู้สึกเหนื่อยท้อมากค่ะอยากออกไปช่วยสามีทำงานจะได้มีเงินเก็บพอแยกออกไปก็ไม่มีคนช่วยเลี้ยงลูก จะหาอะไรมาทำที่บ้านก็ไม่มีคนช่วยดูลูก น้องวัย3จะ4เดือนไม่ค่อยนอนกลางวันงอแงมากและไม่เอาใครนอกจากแม่ แม่ท้อและเหนื่อยใจมากค่ะกลัวคิดมากสักวันจะเป็นซึมเศร้า ขอบคุณค่ะ😢
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่