ควรเรียนต่อสิ่งที่ชอบไหมหรือเรียนมหาลัยดี?

คือเราอยู่ปวช.เรียนสาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจพอดีถ้าจบแล้วปีนี้แล้วอยากจะเรียน สาขาที่ตัวเองชอบนั้นก็คือสาขามัลติมีเดียซึ่งมันเป็นสาขาใหม่ที่จะเปิดที่วิทลัยเราแต่สาขานี้อยู่ปวส. เราก็อยากจะเข้าสาขานี้นะแต่ที่บ้านเราแนะนำเราไปมหาลัยดีกว่แต่ถ้าเรียนปวส.เราจะได้อยู่กับเพื่อนสนิท2คนเลยเพราะพวกเราชอบอะไรเหมือนกันเลยจะถามว่าเราควรต่อปวส.ไหม หรือมหาลัยดี
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่