เรื่อง เด็กจบใหม่คณะสาธารณสุขชุมชน

ขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ตอนนี้หนูกำลังศึกษาอยู่ปี4ป.ตรีคณะสาธารณสุขศาสตร์สาขาสาธารณสุขชุมชน
1.อยากทราบว่าถ้าจบมาเเล้วต้องสอบอะไรบ้างค่ะถึงจะได้ตำเเหน่งงานในสถานีอนามัยเป็นนักวิชาการสาธารณสุขเเบบบรรจุในอนามัยนั้นเลย
2.ถ้าอยากปรับตำเเหน่งไปเรื่อยๆต้องต่อป.โทไหมค่ะเเล้วป.โทม.ไหนบ้างค่ะที่ไม่กำหนดเกรดพอดีเกรดน้อยมากค่ะไม่ค่อยได้มีเวลาเรียน😅
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่