ไม่ตัดผมรองทรงสูง ไม่ให้เข้าห้องสอบ เเต่ผมตัดมายังไม่ให้?

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผม นร.ม.5 ตอนนี้สอบปลายภาคเทอม 1 ผมสอบเสร็จเเล้ว 2 วัน เเต่วันที่ 2ครูมาตรวจผมเเล้วบอกไม่ผ่าน เเละ ถ้า พน.ไม่ตัดมาไม่ให้เข้าห้องสอบ ด้วยฝนที่ตก กลับบ้านโดยรถรับส่ง ไม่มีเวลาไปตัดผม เช้าวันต่อมาให้มารายงานด้วยกับครู เพื่อที่จะเข้าสอบได้ เเต่ผมยังไม่ตัด เเละครูบอกว่า ไม่ผ่าน ไม่ให้สอบ ผมก็เลย ไม่สอบเลย วันที่ 3 เป็นวันที่ วิชาที่สอบ มี2วิชา ฟิสิก คณิต เเต่คะเเนนส่งงาน ของ2วิชานี้ผมได้เยอะ เพราะส่งงานครบ เเต่ถ้าเราไม่สอบวิชา 2 วิชานี้ละ จะเป็นยังไงหรอครับ? เเล้วสามารถไปสอบนอกเวลาสอบ ได้ไหมครับ เพราะสอบครั้งนี้เป็น เทอม 1 ปลายภาค หรือ ผมควรทำยังไงดี

ปล.ทรงผม ของ ผมรองทรงสูง เเต่ด้านบนมันยาว ไม่น่าเกรียด ที่เเบบว่ายาวมาก เเต่ทาง รร.ไม่ให้ผ่าน ทั้งที่กำหนดว่ารองทรงสูง เเต่เเค่ด้านบนผมยาว ไม่เข้าข้างตัวเองนะครับ ยอมรับว่าผิด เเละยาวเเค่ข้างบน มันเป็นขอบๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่