โรคผิวหนัง โรคเซบเดิม(sebderm)

สวัสดีทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ  คือแฟนเราเป็นโรคเซบเดิมมาประมาณปีครึ่งแล้วค่ะ ไปปรึกษาแพทย์ทางด้านโรคผิวหนังมา 3 ที่แล้ว ตอนนี้ใช้ยาสระผม Tar ที่คุณหมอให้มาค่ะ ส่วนตัวแฟนรู้สึกว่าใช้แล้วไม่แย่ลงแต่ก็ไม่ได้ดีขึ้นอะค่ะ ตอนนี้ผมร่วงบ่อย ผมขึ้นน้อย ขึ้นช้า แล้วก็บางกว่าแต่ก่อนมากๆ 

เม่าเหม่อ
แฟนเราใช้นิ้วดันๆถูๆบริเวณหนังศีรษะแต่ไม่ได้แกะนะคะ หนังที่หลุดออกมาจะมีผมที่พึ่งขึ้นติดมาหลายเส้นเลย

พอหนังหลุดออกมาแล้วบริเวณหนังศีรษะจะออกเป็นสีชมพูอ่อนๆค่ะ

มีใครเคยเป็นบ้าง ระยะเวลาในการรักษานานไหม แล้วมีวิธีการรักษาอย่างไรคะ ใครที่เป็นแล้วหายเราขอคำแนะนำหน่อยนะคะหรือมาแชร์ๆวิธีการรักษากันได้ค่ะ ไม่ว่าจะเป็นผลิตภัณฑ์ การดูแลตัวเองยังไง ระวังหรือหลีกเลี่ยงอะไรประมาณนี้ค่ะ

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์เลยนะคะ   miniheart

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่