เกี่ยวกับการชำระหนี้บัตรเครดิต

สวัสดีค่ะ พอดีดิฉันผิดชำระบัตร ธนาคารค่ะ แล้วมีการฟ้องศาลแล้ว แต่ก็ผิดชำระ เพราะชำระไม่ไหวอประกอบกับโคววิด ทำให้ไม่ได้ติดต่อธนาคารไป ล่าสุดพอเริ่มมาขายของได้ ดิฉันก็ติดต่อเพื่อขอชำระหนี้ ธนาคาร ให้ทางบริษัทที่ดูแลหนี้ติดต่อมาค่ะ ทางนั้ยยินดีลดหนี้ลงเหลือ 18000 บาท ชำระภายใน 6 เดือน ดิฉันว่าเห็นมันเป็นยอดที่สูงไป อยากจะต่อเวลาออกไป ดิฉันยอมเสียยอดที่สูงกว่านี้ แต่อยากมีเงินให้หายใจได้มากกว่านี้ค่ะ

ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือไม่คะขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่