เคสธนาคารยึดบ้านผิดหลัง ถ้าเรากลับบ้านมาเจอเหตุการณ์พอดี เราสามารถยิงเพื่อป้องกันทรัพย์สินได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวกระทู้เลยครับ ถ้าเกิดเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับคนที่มีปืนถูกกฎหมาย พกพาไว้เพื่อป้องกันตัว

ถ้าเรากลับมาเจอคนงานกำลัง รื้อค้นบ้าน ถอดประตูหน้าต่าง รวมไปถึงเผาทำลายทรัพย์สินในบ้าน

เราสำคัญผิดในพฤติกรรมว่าอีกฝ่ายเป็นโจร กระทำการโดยอุกอาจ เข้ามากลางวันแสกๆ เราชักปืนขึ้นมายิงทีละคนๆเลยได้มั้ยครับ

คิดว่ายังไงกันบ้าง ขอความเห็นหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่