ลูกครึ่งไทยเมกาจะเรียกตัวเองเป็นคนขาวหรือเอเซียคะ

อันนี้อยากทราบจริงๆค่ะ พอดีมีลูกครึ่งไทยเมกาคนนึงอัพคริปลิปซิ้งเพลงตามปรกติ แต่งหน้าแบบdouyin+ฝรั่ง
แล้วมีฝรั่งเม้นว่า ถ้าเป็นคนขาวนั่นถือว่าเป็นการasian fishingนะ เธอเป็นคนขาวไม่ใช่เหรอ
ซึ่งเราก็โต้ตอบกับเขาอยู่นานเลยค่ะว่าเป็นลูกครึ่งไทยจะasain fishingได้ไง ในเมื่อเขาก็คนเอเซีย แล้วนางตอบกลับว่า มันไม่สำคัญถ้าเป็นลูกครึ่งก็ถือว่าเป็นคนขาวไม่ใช่เหรอ เราก็เลยเกิดข้อสงสัยนี้ขึ้นมาค่ะว่าลูกครึ่งเขาจะเรียกตัวเองคนขาวหรือเอเซีย

**asain fishing = การที่ตัวเองไม่ใช่เป็นคนเอเซียแต่แต่งหน้า/หลิกให้คนอื่นเข้าใจผิดว่าเป็นคนเอเซีย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่