เขายังรอเราอยู่มั้ยคะ??

เรื่องเป็นงี้ค่ะ คือมีคนคนนึงเขาเป็นคนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลยค่ะจนวันนึงก็มีเรื่องที่ทำให้เราได้มารู้จักกันวันนั้นเขาก็ทักมาถามนู้นนี่ทีแรกเราก็ไม่ได้แปลกใจอะไรเลยค่ะ แต่คุยไปคุยมารู้สึกเขาจะชวนคุยเยอะมากแถมยังชมเราแปลกๆหลังจากนั้นเราก็เริ่มเอะใจ ทีนี้มาวันต่อมาเขาก็ถามกินข้าวยังครับ วันนี้เรียนเป็นไงบ้างครับ เหนื่อยมั้ย แถมยังมีหยอดมุกมาด้วยย เยอะแยะไปหมด จนมาวันนึงเขาก็สารภาพว่าเขาคุยกะเราแล้วเขาก็รู้สึกดีน้านู้นนี่ไป เอาตามตรงเราก้ไม่ได้ชอบเขาหรอกแต่ก็มีเขินบ้างสับสนเหมือนกันทีนี้เขาก็ถามเราว่าแล้วเราคุยกับเขาแล้วรู้สึกดีมั้ย เราก็ตอบตามตรงว่าก็ดี เพราะเอาจริงๆแล้วไม่ได้มีคนทักมางี้นานม๊ากแล้วพอมาครั้งนี้เลยรู้สึกจะไวไปหน่อยแต่ดีก็พอประมาณแหละ..เสร็จปุ๊ปคือเราต้องบอกก่อนว่าอันที่จริงทางบ้านเราก็ไม่ได้อนุญาตให้มีแฟนหรืออะไรแบบนั้นนะคะ นั่นแหละค่ะอย่างที่คิดไว้ในวันเดียวกันกับที่เขาสารภาพมาเราก็บอกกับไปว่าเอ้อพี่เราอะหวงนะที่บ้านเราอะห้ามใครจีบเราอันนี้เป็นข้อห้ามเลย เขาก็โอเคแล้วที่แปลกคือเขาบอกว่าจะรอเราด้วยรอจนกว่าที่บ้านจะให้จีบเลย แต่ประเด็นอยู่ที่เราเองก็เคยโดนผชอีกคนบอกแบบนี้เหมือนกันเมื่อ2ปีที่แล้วอะนะเขาก็บอกประมาณว่าจะรอเราจนแก่เลยเขารอได้ พูดเวอร์มากอะแต่เราก็อะโอเครอก็รอแต่เราก็ไม่ได้อะไรกะเขาคือหมายถึงไม่ได้ชอบเลยอะค่ะ ส่วนเขาในปัจจุบันก็มีแฟนไปแล้วค่ะ เราเลยกลัวความรักเลยเราไม่ชอบคนโกหกผิดสัญญาเลยหลังจากนั้นยิ่งไม่ชอบเข้าไปใหญ่ ต่อค่ะทีนี้หลังจากนั้นเขาก็โพสต์ลงสตรเศร้าเรารู้สึกผิดแล้วก็สงสารเขามากที่บอกแบบนั้นไปแต่เขาก็ยังถามนุ้นนี้ปกติเหมือนเดิมทักมาบ่อยมาก................ทีนี้เรื่องราวหลังจากนี้แหลหะค่ะทำให้เราสงสัย............คือพอต่อจากวันนั้นไม่กี่วันเขาก็หายไปเลยค่ะหายแบบไม่ทักมาเลยเราทักไปเรื่องเรียนเขาก็ตอบช้ามากแบบข้ามวันนเลยแชตสุดท้ายทีคาไว้เขาก็ไม่อ่านเราเลยค่ะแต่ก็ออนเฟสอยู่นะคะตอนนี้ไม่ตอบมาเป็นเดือนแล้วค่ะ         อยากรู้ว่าเขายังรอเราอยู่มั้ยคะ ส่วนตัวคิดว่าไม่นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่